กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
 ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 2488|ตอบกลับ: 9

ติดตั้ง tablet บนคอนโซลรถแบบบ้านๆ

เคยหาซื้ออุปกรณ์ยึด tablet บนคอนโซลรถมาเยอะ ตั้งแต่แบบติดกระจก แบบวางเสียบ ล่าสุดซื้อแบบติดที่ช่องซีดี สิ่งที่ไม่ชอบคือมันยื่นออกมาจากคอนโซลมากไป เมื่อขับทางขรุขระมันจะสั่น เกิดความวิตก สุดท้ายเลยหาวิธียึดเอง วิธีการคือ เอาลวด (ที่ผมใช้ได้มาจากที่ยึดหุ่น Transformer) มามัดที่จับ tablet ไว้กับช่องแอร์ สำหรับผมแล้วพอใจมาก แนบกับคอนโซลหน้า ไม่บังช่องแอร์ แต่ก็เสียดายน่าจะคิดได้เร็วกว่านี้ (เสียตังไปเยอะ)
IMG_1168.jpg IMG_1166.jpg IMG_1163.jpg

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelดริฟท์กันมัน
heatlevelไปติดเครื่องเสียงตรงรุ่นมา
heatlevelไปติดแอร์ดิจิตอลมาครับ
heatlevelโดนแล้วครับ
heatlevelขับรถลงใต้ทดสอบทางโค้ง
heatlevelติดตั้ง tablet บนคอนโซลรถแบบบ้
heatlevelการเข้าไปดูสายทางที่ประสบอ
heatlevelได้รับเงินรถคันแรกแล้วครับ
heatlevelSmart Stand แท่นยึดติดหน้ารถยนต์
heatlevelปัญหาหลังใช้งานโทรศัพท์
heatlevelเครื่องเสียง DVD แบบติดแอนดร
heatlevelอยากทราบเกี่ยวกับการเอา table

jetsada2499 โพสต์ 2014-7-19 12:17:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แจ๋มเลยครับผม
น้องปอ โพสต์ 2014-7-20 22:24:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียวครับ
Mpower. โพสต์ 2014-7-21 07:06:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวนะ อยู่ต่ำไป ดู แผนที่ ไม่สะดวก ต้องละสายตาลงมา

แสดงความคิดเห็น

ใช่ครับ ส่วนใหญ่ฟังเสียงเอา  โพสต์ 2014-7-25 02:43
krizarid  เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-25 02:51:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทดลองขับจาก อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา ไปปากเกร็ด วิ่งเส้นสุวินทวงศ์ ที่กำลังทำถนนและสะพานอยู่ (ขรุขระมาก) ขับรถได้อย่างมั่นใจ ไม่กลัวตก
indy15 โพสต์ 2014-7-25 07:47:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมนี่ ตอนมืดๆชัดเจนดีครับ แต่ตอนกลางวันมีแดดสว่างๆ มันสู้แสงไม่ค่อยได้ ภาพมืดมาก ฟังเสียงเอา

แสดงความคิดเห็น

ต้องหาหมวกมาใส่  โพสต์ 2014-7-28 21:27
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

พูดคุยล่าสุด
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้