All New Mazda Bt-50 PRO Club ส่วนลด ของแถม Promotion ราคา

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 761|ตอบกลับ: 20

ชวนขึ้นเขาคิชกุฎ จันทบุรี

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  49.3%

ปีนี้เปิดเขา วันที่ 31 มค. - 31 มีค. ครับ ขึ้นได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไฟสว่างตลอดทางเดิน อาหารน้ำ มีขายและบริการ ตลอดทางเดิน

สำหรับท่านที่ต้องการที่พัก มีให้เลือกหลากหลายระดับ และ ราคาครับ ตั้งแต่ ประมาณ 300 ขึ้นไป จะพักในตัวเมืองจันทบุรี หรือ บริเวณแยก เขาไร่ยา หรือ ราชภัฎ ก็ได้ ตามแต่จะสะดวก สำหรับท่านที่ไม่เลือกเรื่องการนอนนัก ก็เตรียมผ้าห่มไป แล้วขึ้นไปนอนบนเขาได้ครับ

ที่จอดรถ ทางวัด โรงเรียน และ ชาวบ้าน แถวนั้น มีบริการที่จอดรถให้ครับ มีทั้งฟรีและเสียเงิน

เมื่อไปถึงทางขึ้นเขา ก็แนะนำให้ซื้อดอกไม้ธูปเทียน บริเวณร้านค้่าแถวนั้น แล้วไหว้พระข้างล่างก่อน อ้อ ทางที่ดีควร ซื้อตั๋วขึ้นรถ สำหรับขึ้นเขาก่อนนะครับ เพราะบางทีต้องรอคิวนาน ซื้อแล้วก็เดินไปเช็ค ก่อนว่า รถคันที่เราจะขึ้นอีกนานไหม จะได้กะเวลามาขึ้นรถทันไหม ( เขาเรียกตามคิว และ ตามสีบัตรนะครับ ) ค่ารถ ต่อ ละ 50 บาท
ขึ้น 2 ลง 2 รวมเป็น 200 ( รถส่วนตัวไม่สามารถขึ้นได้นะครับ รถที่นี่เขาแต่งพิเศษมา และต้องอาศัยความชำนาญทางด้วย ) ต่อแรก ค่อนข้างจะชิลๆ จะนั่งหน้าหรือหลังก็ได้ อ้อ สำหรับคนท้องอ่อน ไม่แนะนำให้ไปนะครับ เพราะกระเทือนมาก อาจแท้งได้ เด็กเล็ก หญิง และ คนชรา ควรนั่งชิดด้านในนะครับ

พอขึ้นไปถึงจุดต่อรถจุดที่สอง ก็ลงจากรถ แล้วจะไหว้พระก่อน หรือ จะซื้อตั๋ว ขึ้นรถเลยก็ตามสะดวก จากจุดนี้ขึ้นไป ชันมาก ใครขี้กลัว แนะนำให้นั่งด้านหน้านะครับ

ลงจากรถต่อที่สอง ก็เดินขึ้นเขาได้ครับ ( นั่งรถ รวมระยะทางประมาณ 8 กม. เดินอีกประมาณ 1.2 กม ) ขึ้นไปถึงลานพระบาท ก็ไหว้พระ ไหว้พระบาท แล้วจะเดินต่อไปลานผ้าแดง ก็ตามสะดวกครับ

แนะนำว่า เตรียมเสื้อกันหนาว หมวกคลุมศรีษะไปด้วย เพราะหนาวมาก ระยะเวลานับจากขึ้นเขาจนลงมา รวมแล้วประมาณ 4 ชั่วโมง ( หากไม่เถลเถลมากไป )

เวลาอธิษฐานขออะไร ( ขอได้เพียงแค่ 1 อย่าง ) ให้อธิษฐานให้ชัดเจน ( หากไม่ชัด อาจไม่ได้ หรือ ได้ไม่ตรงที่ต้องการ ตย. มีคนเป็นมะเร็ง ขอให้พ้นจากความทรมาน กลับมาบ้านไม่กี่วัน ตายเลย อีกคน เป็นเบาหวาน และ เป็นแผลที่ขา ทรมานมาก อธิษฐาน ขอให้ขาหาย กลับมาได้ไม่ทันไร เกิดอุบัติเหตุ ต้องตัดขาทิ้งเลย ) โดยอธิษฐานคำเดียวกัน ตลอดทุกจุดที่เราไหว้พระ

แนะนำให้ไปวันธรรมดา คนจะน้อยหน่อย หรือ หากไปเย็นวันศกร์ หรือ วันหยุด แนะนำว่า ให้ไปถึงราวๆ 6 โมงเย็น รถขาเข้าจะน้อย คนจะน้อย กับอีกช่วงคือ 4 ทุ่ม หากไม่เถลไถล ขึ้นไปถึงลานพระบาท จะตรงหรือใกล้เวลาที่พระทำพิธีสวดพอดี ช่วงแรกจะได้ขึ้นเขาจริงๆ ประมาณ 1-2 ทุ่ม และ ลงมาถึงข้างล่างประมาณ 6 ทุ่ม ช่วงหลัง จะได้ขึ้นประมาณ 6 ทุ่ม ลงมาถึงข้างล่างประมาณ ตี 4-6 โมงเช้า ตอนขาออก ของทั้งสองช่วง รถจะค่อนข้างน้อย

อ้อ เตรียมรองเท้าผ้าใบพื้นนุ่ม หรือ พื้นยางไปนะครับ ถ้าพื้นแข็ง เวลาเดินจะลื่น มันจะมีทางบางช่วงที่ชันและลื่น แต่โดยรวมแล้วเดินสะดวก ห้ามนุ่งกางเกงขาสั้น กระโปรงสั้น หรือ เสื้อสายเดี่ยว แขนกุด เอวลอย ( ที่ลานพระบาท มีผ้าถุงให้ยืมนุ่ง )

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ความดี +1 ย่อ เหตุผล
dumpee + 1 เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelเหลือ 0 วิ่งได้เท่าไร + เกจ์ +
heatlevelอัพใหม่ เรื่อง ปัญหาเกจ์น้ำ
heatlevelลองดู แบบนี้ก็ประหยัด
heatlevelเอาภาพไปเขาคิชฌกูชมาฝาก
heatlevelมีใครยังไม่ได้เงินคืนภาษีบ
heatlevelชวนขึ้นเขาคิชกุฎ จันทบุรี
heatlevelประกบกับเจ้าตลาด
heatlevelเอาหลักฐานมายืนยัน อิอิ
heatlevelอย่าไว้ใจ รปภ
heatlevelเล่นเอาตกใจ
heatlevelทำอย่างไรให้รถวิ่งนิ่มขึ้น
heatlevelดื่มบนรถไม่ได้ กับ เมาแล้วค

อัพเกรด  92.1%

โพสต์ 2014-1-4 10:10:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นภาพ บรรยายได้เข้าใจดีครับผม...

อัพเกรด  53.85%

โพสต์ 2014-1-4 10:23:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ. ไปมา 2. ครั้งแระดีมากๆ.  คนขับรถขึ้นเขาขับได้มันมาก.   แต่รถเค้าซิแรงดีสุดๆเคยถามคนขับรถเขาแต่งมาสำหรับรับจ้างขึ้นเขาลงทุนแต่งรถคันละหลายแสนกันเลยทีเดียว

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2014-1-4 10:50:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปมา 3 ครั้ง แระครับบรรยากาศดีครับ

ชอบแต่เมารถเลยขาขึ้น เหอ ๆ

อัพเกรด  96.4%

โพสต์ 2014-1-4 11:08:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปีนี้จะได้เห็น พี่เรนจ์ กะน้องบีขึ้นใหมอ่ะ   ทุก ๆ ปีไปนี่ รถป้ายแดงก็เยอะ รถเก่าก็แยะ

เคยเดินขึ้นครั้งนึง ก็...พอดูนะ

ปีนี้ต้องรอดูวันเวลาว่างก่อน เพราะ ทุกปัจะไปช่วงวันเกิด (6 มีนา) แต่ปีนี้อาจจะไปก่อน เพราะปีนี้เปิดเขาเร็ว
ปีแล้วไปช่วงวันหยุดติดต่อกัน 3 วัน (ปีนี้ก็มี) คนแน่นมาก บ่องตง ตอนแรกกะขึ้นเที่ยงคืน แม่ค้าบอกว่า ช่วงนี้คนไม่ค่อยมี (ตอนเย็น) ก็เลยขึ้น กลับลงมาตอนตีหนึ่งกว่า ๆ คนเป็นพัน

อัพเกรด  85.65%

โพสต์ 2014-1-4 11:47:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากคนในอำเภอ ปีนี้อาจมีเซอร์ไพรซ์ครับ

แสดงความคิดเห็น

จะเอาน้องบี ขึ้นหรอครับ  โพสต์ 2014-1-5 03:03

อัพเกรด  68%

โพสต์ 2014-1-4 13:12:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยไปช่วงวันหยุด คนแน่นดีค่ะ

อัพเกรด  73.4%

โพสต์ 2014-1-4 15:23:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับกำลังหาข้อมูลอยู่พอดีว่าจะไปสักครั้งนืงในชีวิต

อัพเกรด  46.2%

โพสต์ 2014-1-4 20:35:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

อัพเกรด  77.35%

โพสต์ 2014-1-5 13:47:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจครับ ขอบคุณมาก
รณรงค์เขตสุภาพชนของครอบครัว Zoom Zoom / :: ประชาสัมพันธ์ โพสกระทู้ให้ถูกห้อง สะดวกค้นหา ติดตามสบาย
กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม
ขอดึงมาบางส่วน
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

BT-50Club เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://bt-50club.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://bt-50club.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|All New Mazda Bt-50 PRO Club (Thailand)

GMT+7, 2014-9-2 13:40 , Processed in 0.073113 second(s), 17 queries , Xcache On.