All New Mazda Bt-50 PRO Club ส่วนลด ของแถม Promotion ราคา

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 1703|ตอบกลับ: 8

เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD มีขายไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  16%

ผมซื้อรุ่น Top ไว้ใช้ลุย แต่ทางบริษัท Mazda กลับตัดสิ่งที่จำเป็นที่สุดในการใช้งาน คือ เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD
รถ 4x4 ถ้าไม่มี เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD ก็ไม่มีสามารถขับลุยได้
อยากทราบ ถ้าจะสั่งซื้อและติดตั้ง เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD  เพิ่ม มีขายหรือไม่
ถ้ามีจะต้องเสียเงินเพิ่มอีกเท่าไรครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelเฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LS
heatlevelเฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LS
heatlevelจองมาสด้า BT-50 วันนี้ รับส่วน
heatlevelPhytoSC บุ๋ม ปนัดดา เจ้าแม่สเต็
heatlevelกระทู้......รวมยาง.....
heatlevel2 ปีไม่เสียเงินเพิ่มเติมอะไ
heatlevelMazda BT-50 Pro Skyactive-D Minorchange เตรียม
heatlevelรีวิว nitto dura grappler highway terrain 265/
heatlevelหน้ากาก 2 Din ช่วงทดลอง
heatlevelReview กล้องบันทึกภาพบนรถยนต์
heatlevelUPDATE @ 19/08/2557 ขายดาวน์รถ Mazda BT50
heatlevelbt50 pro ตัวสูง4ประตู จะโหลดให้

อัพเกรด  4.85%

โพสต์ 2012-11-6 06:11:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าที่ทราบสิ่งที่ติดมากับตัว988มันดีกว่าลิมิเต็ดสลิปอีกทราบแค่นี้แหละค

อัพเกรด  6.67%

โพสต์ 2012-11-6 06:27:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงด้วยไม่น่าตัดออกเลย คนที่ต้องการใช้งาน 4x4 จริงๆจำเป็นต้องมี เฟืองท้ายแบบลิมิเต็ดสลิป เพราะถ้าไม่มีต่อให้เครื่องใหญ่แรงแค่ไหนก็ตาม ถ้าล้อข้างหนึ่งหมุนฟรี ล้ออีกข้างจะไม่หมุนครับ ถึงจะ 4X4 ก็ตาม จึงรู้แปลกทีให้ 4x4 แต่ไม่มี เฟืองท้ายแบบลิมิเต็ดสลิป มาด้วย    ยกเว้นพวกซื้อรถ 4x4 แบบขับเท่ห์ๆ ไม่เคยใช้งานลุย จึงไม่จำเป็นต้องใช้

แต่รุ่น Cap จะมีเฟืองท้ายแบบลิมิเต็ดสลิป ติดตั้งมาให้ด้วย  (รุ่น 4 ประตู ไม่มีครับ)

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2012-11-6 06:32:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ระบบ DSC เป็นระบบป้องกันล้อหมุนฟรีครับ มี DSC แล้วไม่จำเป็นต้องมีเต็ดครับเพราะระบบ DSC ดีกว่ามากมายครับ

แสดงความคิดเห็น

แล้ว DSC มันมีให้น้องบีทุกรุ่นเลยรึป่าวครับ????  โพสต์ 2012-11-6 07:28

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2012-11-6 07:52:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถ 4x4 ถ้าไม่มี เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD เพราะไม่จำเป็น ด้วยมีระบบTC จะทำหน้าที่คลายLSDอยู่แล้วครับเลยไม่จำเป้นต้องใส่ และยังอาจไปขัดการทำงานกับระบบDSCด้วย พวกเทคนิคนะครับหวังว่าคงเข้าใจ

อัพเกรด  87.65%

โพสต์ 2012-11-6 09:47:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
       ผมว่า เจ้าของกระทู้อย่าเพิ่งร้อนใจครับ ลองไปศึกษาระบบ DSC ก่อน  เพราะระบบนี้ มีลักษณะการทำงานคล้ายๆ ดิฟล็อก แต่ไม่เหมือน ลิมิเต็ดสลิปครับ
       ระบบ DSC จะดีกว่า LSD ครับ จงภูมิใจเถิดครับ  ส่วนตัวแค๊ป 4x4 ไม่แน่ใจว่าเป็น DSC หรือ LSD ต้องลองไปไล่ดูในรายละเอียดของโบชัวร์อีกที่ครับ

อัพเกรด  84.55%

โพสต์ 2012-11-6 09:57:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
LSD มีไว้ก็ช่วยแค่นิดเดียวครับ เพราะของติดรถ เปอร์เซนต์การจับแค่นิดเดียวเท่านั้น เอาเข้าจริง ติดยิ่งกว่ารถไม่มีเต็ดอีก เพราะย่ามใจ คิดว่าว่าตัวเองมีของดีติดรถ

เป็นผมนะ ... ติดวินช์ดีกว่า ไปไม่รอดก็ดึงขึ้น

แต่ถ้าอยากจะติดเต็ดจริงๆ คงต้องเบิกศูนย์ (ถ้ามีก็แพงมากแน่) หรือเซียงกงมาให้ร้านช่วงล่างใส่ให้ ถ้างบเยอะ ติดพวกดิฟล็อกไปเลยดีกว่าครับ

ส่วนที่บอกว่าไม่มีเต็ด ไม่สามารถใช้ลุยได้ ผมขอบอกว่าไม่จริง พวกป่าไม้เพื่อนผมใช้รถกรม (LN 106) ไม่มีเต็ด ไม่มีวินช์ ไม่เคยติด เพราะประสบการณ์เยอะ รู้ว่าเมื่อไหร่ควรส่ง เมื่อไหร่ควรผ่อน เมื่อไหร่ไม่ควรฝืนเข้าไปให้ติด ... ถึงติด ก็วอเรียกลูกน้องให้มาลากออกไป

อ้อ ... ถึงจะมีดิฟล็อกเเทพ ใช้ไม่เป็น ... ทางง่ายๆ ก็ติดเหมือนกันครับ ... มีตัวอย่างด้วยนะ แต่ไม่อยากเอาให้ดู เดี๋ยวแฝดพี่จะเขม่นเอา

ปล. มีวิดีโอให้ดูว่า traction control ก็พอช่วยให้เอาตัวรอดได้ เผลอๆ ดีกว่าเต็ดอีก (แต่อย่าเทียบกับดิฟล็อกนะ)
http://www.youtube.com/watch?v=YNFacsKnswM  นาทีที่ 2.48-3.28

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วย ซื้อแบบพกพาก็พอ แต่ต้องออกแรงหน่อย optionของAustralia  โพสต์ 2012-11-6 10:22

อัพเกรด  48%

โพสต์ 2012-11-7 19:24:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถเขาทำมาดีอยู่แล้วครับ

อัพเกรด  52.15%

โพสต์ 2013-6-12 19:07:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เก็บข้อมูลครับ
รณรงค์เขตสุภาพชนของครอบครัว Zoom Zoom / :: ประชาสัมพันธ์ โพสกระทู้ให้ถูกห้อง สะดวกค้นหา ติดตามสบาย
กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม
ขอดึงมาบางส่วน
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

BT-50Club เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://bt-50club.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://bt-50club.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|All New Mazda Bt-50 PRO Club (Thailand)

GMT+7, 2014-8-22 17:00 , Processed in 0.249716 second(s), 20 queries , Xcache On.